หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ในบ่อใส่ผงจุลินทรีย์แล้วใส่ยากำจัดโรคจะเป็นไรหรือป่าว  (อ่าน 2438 ครั้ง)
hasun
เซียนตัวจริง

ซัน เมืองทองธานี

« เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 01:56:23 am »

รบกวนหน่อยนะครับ คือผมสงสัยที่ว่า เมื่อเราใส่ผงจุรินทรีย์ไว้แล้ว พอเราใส่ยากำจัดโรคให้ปลา จะมีผลทำให้จุรินทรีย์ตายหมดหรือป่าวครับ
ถ้ามีผลต่อจุรินทรีย์ตัวแล้ว เราจะใส่จุรินทรีย์ได้อีกเมื่อไหร่ หรือว่าต้องทำยังไงครับ
 Embarrassed

vosups
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 07:16:57 am »

ยากำจัดโรคที่ว่าคืออะไรครับ ... ถ้าเป็นฟอร์มาลีน ก็หมดครับ

ใส่ยาเพราะปลาป่วย หรือเพื่อป้องกัน  .. ถ้าป่วยก็ลืมเรื่องจุลินทรีย์ไปก่อนจนกว่าปลาจะหายครับ 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์