หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่สาหร่ายหางกระรอกในบ่อปลาคาร์ฟได้ไหม  (อ่าน 3614 ครั้ง)
chechen
สมาชิกใหม่
*

« เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 01:10:50 pm »

ใส่แบบยึดติดกับกระถางไม่ให้มันลอยไปไหนจะได้ไม่ไปอุดกลองจะได้ Huh?หรือป่าวครับ
AkeZzz
เซียนตัวจริง

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 01:22:46 pm »

ปลาคาร์ฟเป็นปลากินพืชครับ ถ้าใส่ลงไปก็คงตอดกินหมด  Wink

อีกอย่างกลัวสิ่งที่จะตามมาก็คือ พวกปรสิต/หอย ฯลฯ ที่จะติดมากับสาหร่าย  Sad
jibjib
ความสุขในโลกส่วนตัว ที่ข้างรั้วและบ่อปลา ^-^
Koi Seller
ชั้นเซียนเรียกพี่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 01:46:22 pm »

ต่อให้หาอะไรทับไว้ พวกคาร์ฟจอมซุกซน ก็คุ้ยกระจายหมดล่ะครับ พวกนี้ซนจริง ๆ นะจะบอกให้  Smiley Smiley Smiley

phatphon

เก่ง เพชรบุรี

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 02:08:11 pm »

ปลาคาร์ฟเป็นปลากินพืชครับ ถ้าใส่ลงไปก็คงตอดกินหมด  Wink

อีกอย่างกลัวสิ่งที่จะตามมาก็คือ พวกปรสิต/หอย ฯลฯ ที่จะติดมากับสาหร่าย  Sad

รูปที่โชว์ด้านล่าง มีตังจะจับยัายสังกัดให้หมดเลย  Smiley Smiley Smiley

DiDy ^^
สุข-ทุกข์อยู่ที่ตัวเรา
Koi Seller
*

รูปนี้คือรูปหมาป่านะค่ะ ไม่ใช่รูปแมว TT___TT

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 03:04:00 pm »

พี่เอกอยากจะปล่อยตันโจหรือยังอ่าคะ
 Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad

Facebook ของKoi Mart Farm กดที่รูปข้างบนได้เลยคะ ^^
DiDy ^^
สุข-ทุกข์อยู่ที่ตัวเรา
Koi Seller
*

รูปนี้คือรูปหมาป่านะค่ะ ไม่ใช่รูปแมว TT___TT

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 03:04:31 pm »

ถ้าตอดไม่หมดคงจะปลิววอนทั่วบ่ออ่าคะ
 Wink Wink Wink Wink Wink

Facebook ของKoi Mart Farm กดที่รูปข้างบนได้เลยคะ ^^
AkeZzz

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 03:29:34 pm »

พี่เอกอยากจะปล่อยตันโจหรือยังอ่าคะ
 Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad

ใจเย็นๆ ก่อนจ้า... พอดีมีอยู่ตัวเดียวครับ   Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์