หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความหมายของ N/A  (อ่าน 36816 ครั้ง)
bugjo
สมาชิกใหม่
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 02:11:06 pm »

ขออนุญาตถามนะครับว่า N/A  ความหมายคืออะไร  วานผู้รู้ช่วยบอกที  ขอบคุณมากครับ
puk
Buddy Admin
ชั้นเซียนเรียกพี่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 02:26:07 pm »

เดาเอานะครับ ไม่แน่ใจ  Undecided Undecided

N/A = Not Available  = ไม่สามรถค้นหาได้, ไม่มี, ไม่เจอ  Undecided Undecided
Golf
เซียนตัวจริง

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 02:27:46 pm »

ตามพี่ปุ๊กเลยคับ  Cool
graphite
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 03:58:09 pm »

ถ้าเกี่ยวกับเครื่องยนต์ก็คือ Normally Aspiration = เครื่องยนต์ที่ไม่มีระบบอัดอากาศเช่นเทอร์โบหรือซุปเปอร์ชาร์จ ครับผม Cool..
vosups
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 04:48:31 pm »

เคยเห็นในกลุ่มของฝ่ายบุคุคล ในเรื่องเงินเดือน  เวลาสมัครงานที่มีช่องให้ลงว่า เงินเดือนที่คาดหวังอยู่ที่เท่าไหร่

ถ้ามีการระบุว่า N/A  คือให้ทางฝ่ายบุคคลพิจารณาตามความเหมาะสม  โดยอ้างอิงจากประสบการณ์และความสามารถนั้นเอง

ผิดถูกอย่างไร ขออภัย  เป็นคนมีความรู้น้อยครับ  Lips Sealed Lips Sealed
mosjo
ผมชื่อโป้งครับ อยู่พัทยา ชลบุรี

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 07:11:50 pm »

ขออนุญาตถามนะครับว่า N/A  ความหมายคืออะไร  วานผู้รู้ช่วยบอกที  ขอบคุณมากครับ

เกี่ยวกับอะไรครับ ระบุด้วย

เกี่ยวกับปลาคาร์พเราหรือเปล่า

ถ้าใช่ก็ก็น่าจะใช้ความหมายนี้ ตามที่พี่ปุ๊กว่ามาครับ Cool

N/A ย่อ มาจาก not applicable or not available

แปลว่า ไม่มีข้อมูล

ตัวอย่าง

โคฮากุ

ที่มา N/A

ขนาด 73 เซน

ราคา 450,000 บาท

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

manochlid
สารวัตรแจ็ค..

You are not perfect but you is limited edition....

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 07:33:17 pm »

คนสุดท้ายนี่ชัดสุดเลยคับ

navigator-n
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 08:08:10 pm »

ตามพี่ๆ ด้านบนครับ Wink
oversize
เซียนตัวจริง

สนุกสนาน กับการเลี้ยงปลา

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 10:51:02 pm »

n/a= no answer  Smiley Smiley Smiley Smiley
Jewyi
จะไปไหนก็ไป

ไม่รู้ ไม่สนใจ

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 11:18:40 pm »

ขออนุญาตถามนะครับว่า N/A  ความหมายคืออะไร  วานผู้รู้ช่วยบอกที  ขอบคุณมากครับ

เกี่ยวกับอะไรครับ ระบุด้วย

เกี่ยวกับปลาคาร์พเราหรือเปล่า

ถ้าใช่ก็ก็น่าจะใช้ความหมายนี้ ตามที่พี่ปุ๊กว่ามาครับ Cool

N/A ย่อ มาจาก not applicable or not available

แปลว่า ไม่มีข้อมูล

ตัวอย่าง

โคฮากุ

ที่มา N/A

ขนาด 73 เซน

ราคา 450,000 บาท

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

ราคาปลาหรือไปดาวน์บ้านครับพี่โป้ง Wink Wink
winnie
ผู้ชำนาญการเลี้ยง
**

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 01:09:29 am »

เคยเห็นในกลุ่มของฝ่ายบุคุคล ในเรื่องเงินเดือน  เวลาสมัครงานที่มีช่องให้ลงว่า เงินเดือนที่คาดหวังอยู่ที่เท่าไหร่

ถ้ามีการระบุว่า N/A  คือให้ทางฝ่ายบุคคลพิจารณาตามความเหมาะสม  โดยอ้างอิงจากประสบการณ์และความสามารถนั้นเอง

ผิดถูกอย่างไร ขออภัย  เป็นคนมีความรู้น้อยครับ  Lips Sealed Lips Sealed

negotiate - เจรจา, ต่อรอง

คร๊าบบบบ  Kiss Kiss Kiss

bugjo
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 07:48:03 am »

ใช่ครับ เรื่องของปลา  ขอบคุณ  คุณโป้ง มากครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์