หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากพี่ๆ ช่วยดูถังกรองผมหน่อยครับ  (อ่าน 5716 ครั้ง)
diamondmagic
สมาชิกใหม่
*

« เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 09:41:11 pm »

ช่วยวิจารณ์ถังกรองนอกของผมหน่อยครับ ว่าพอใช้ได้หรือเปล่า ดีมั๊ยครับ ขนาดบ่อ 700 ลิตร ถัง 30 แกลลอน(130 ลิตรโดยประมาณ)
puk
Buddy Admin
ชั้นเซียนเรียกพี่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 08:24:50 am »

ถ้าได้ถังสัก 200 ลิตร กำลังสวยเลยครับ ถังถ้าทำแบบในรูปน้ำเข้าด้านล่าง ออกด้านบนจะได้คุณภาพน้ำดีกว่าครับ
ส่วนมีเดีย ไม่แนะนำใยแก้วกับถ่านคาร์บอนครับ แนะนำหาอวนเก่าใส่ทั้งหมดแล้วหาอะไรหนักๆทับกันลอย พอแล้วครับ
ลองดูประมาณในรูปนะครับ เผื่อเอาไว้เป็นไอเดีย  Cool Cool
vosups
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 08:28:17 am »

ตามพี่ปุ๊กเลยครับ
diamondmagic
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 07:17:56 pm »

ผมให้น้ำมันเข้ามาทางข้างบนน่ะครับ แต่ว่าไหลตามท่อลงมาสู่ด้านล่าง แล้วค่อยๆ ล้นขึ้นมาครับ ใช่อย่างที่พี่หมายถึงรึเปล่าคับว่า ให้น้ำเข้าทางด้านล่างน่ะครับ

แล้วก็อวนเก่ามีขายที่ไหนบ้างครับ ผมอยู่ฝั่งธน

แล้วก็ถ้ายังไงจะปรับเป็นว่าให้เหลือแต่พัมมิซทั้งถัง แทนอวนเก่าได้รึเปล่าครับ เอาไบโอบอลกับคาร์บอนออก
phop88
ผู้ชำนาญการเลี้ยง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 07:45:37 pm »

มีสมาชิกฝั่งธนเป็นเพื่อนแล้วดีใจจัง  Grin Grin Grin
vosups
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 09:18:52 pm »

ไม่แน่ใจว่าที่สนามหลวง 2 มีไหม Huh?   

ใช้อวนดีกว่าครับ ... เพราะสามารถดักตะกอนได้เยอะกว่า   แต่ถ้าหาไม่ได้ก็ใช้สแลนแทนก็ได้ครับ ใส่ลงในถุงตาข่ายสักหน่อย ( เพื่อที่จะง่ายต่อการหยิบขึ้นมาทำความสะอาด )

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์