หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรด้า ตรวจจับเมฆฝน TMD Weather Radar เหมาะสำหรับคนเดินทางจ้า  (อ่าน 23374 ครั้ง)
onwittaya
เซียนตัวจริง

« เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 10:40:08 am »

พอดีเดินทางบ่อย  เลยเอา Link Weather Radar  ไว้ดูฝนจ้า  Refresh ทุก 15 นาที

ประยุกต์มาใช้ เช็ค ฟ้า ฝน ในขณะทำบ่อ หรือ อื่นๆ ที่กลัวฝนก็ดีนะครับ

ผมชอบใช้ แบบ Radar Loop ได้รู้ทิศทางของฝนจ้า  ใช้ของศูนย์ระยอง จะแม่นมาก ในพื้นที่ ภาคตะวันออก

http://www2.tmd.go.th/radar/rygLoop.php
scaat69
ประสบการณ์หาได้จากเคารพผู้ที่ให้ประสบการณ์ก่อน

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 03:56:21 pm »

โออดีจังครับคุณ onwittaya
- ไว้ดูตอนไปตกปลาทะเลงามเลยครับ อิิอิ  Sad
- ผมชอบไปตกปลาพอดี คุณonwittaya ชอบไหมครับว่างๆจะไปตกเเถวระยอง(พี่อยู่ระยองป่าวหว่า อิอิ)  Kiss

SCAAT  มันย่อมาจาก School of Computer And Advance technology
onwittaya

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 05:13:55 pm »

เมื่อ 10 กว่าปีที่แล้ว เคยชอบ ขนาด ออกล่า วาฮู ที่อันดามัน  แต่ตอนนี้ ไม่ไหวแล้วครับ

รักน้องปลามากๆ    ทำไม่ลงแล้ว   ไปตลาด เห็นน้องปลา นอน หายใจรวยริน ใกล้ตาย

ก็ว่าจะเลิกกินปลาเป็นแล้วครับ   จะซื้อแต่ปลาตายมาทำอาหาร  ก็พอครับ

ขอบคุณครับ   อยู่พัทยาใต้ครับ

Sad  Sad    Sad   :'(    :'(

น้อยครับ
mosjo
ผมชื่อโป้งครับ อยู่พัทยา ชลบุรี
ชั้นเซียนเรียกพี่

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 05:31:11 pm »

ขอบคุณมากครับพี่น้อย

มีประโยชน์กับผมมากเลยครับ Kiss Kiss Kiss

vosups
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 09:53:07 am »

ขอบคุณครับ
Baluny
มือเก่าเลี้ยงมานาน

No pain No gain

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 09:26:38 am »

ขอดัน  Smiley

Happiness you can Feed ...... ตามนั้น
onwittaya

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 07:39:33 pm »

ฝนมาอีกแล้ว  รักษาสุขภาพ ด้วยนะครับ  ทั้งคนเลี้ยง พร้อมทั้งน้องปลาด้วยครับ   Kiss Kiss
santipha
ผู้ชำนาญการเลี้ยง
**

เมืองจีนจะ

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 09:54:18 am »

เยี่ยมครับ
onwittaya

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 01:02:06 pm »

หอเรดาห์ กรมอุตุ ระยอง โดนฟ้าผ่า อุปกรณ์เสียหายรุนแรง  รองบประมาณซ่อมครับ ใช้งานไม่ได้แล้วนะครับ

:'( :'( :'(
kamtorn
มือเก่าเลี้ยงมานาน

อ้วนบ่อนไก่

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 01:11:40 pm »

สวัสดีครับพี่น้อย 
onwittaya

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 09:04:07 am »

เรดา์ห์ตรวจจับเมฆฝน ศูนย์รยองซ่อมเสร็จ ได้หลายเดือนแล้ว  เชิญท่านร่วมใช้งานได้แล้วครับ

http://www2.tmd.go.th/radar/rygLoop.php
Vosups
CRYSTAL SETTING & CLINIC
Administrator
ชั้นเซียนเรียกพี่
*

"CRYSTAL CLINIC" by Crystals Blink

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 07:38:03 pm »

เรดา์ห์ตรวจจับเมฆฝน ศูนย์รยองซ่อมเสร็จ ได้หลายเดือนแล้ว  เชิญท่านร่วมใช้งานได้แล้วครับ

หายไปนานเลยครับ .. พี่น้อย

www.crystalsblink.lnwshop.com
โรงงานรับติดเม็ดคริสตัล ( Crystal Setting Manufacturer )
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์