หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันว่างมาอัพฯ ให้ดูกันเล่นๆ  (อ่าน 3943 ครั้ง)
AkeZzz
เซียนตัวจริง

« เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 10:22:40 pm »

พอดีช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาโพส วันนี้ว่างเลยเอารูปมาโพสให้ดูกันครับ Cool

ตัวที่ 1 อาซากิ   2 รูปแรก เดือน 04/53 ประมาณ 27 Cm.   Grin
                  2 รูปหลัง เดือน 08/53 ประมาณ 37 Cm.   Grin
Jewyi
จะไปไหนก็ไป
ชั้นเซียนเรียกพี่

ไม่รู้ ไม่สนใจ

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 10:24:33 pm »

สวยครับ..ไม่ธรรมดาเลยครับพี่เอก Cool Cool

ว่าแต่4เดือน ขึ้น10เซนเองหรือครับ Huh? Huh?
AkeZzz

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 10:24:45 pm »

ตัวที่ 2 ชิโร่   2 รูปแรก เดือน 04/53 ประมาณ 27 Cm.    Grin
               2 รูปหลัง เดือน 08/53 ประมาณ 37 Cm.    Grin

ปล. ติชมกันได้น่ะครับ
AkeZzz

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 10:26:58 pm »

สวยครับ..ไม่ธรรมดาเลยครับพี่เอก Cool Cool

ว่าแต่4เดือน ขึ้น10เซนเองหรือครับ Huh? Huh?

โตช้าครับ อาจเป็นเพราะชุดนี้ผมเลี้ยงในบ่อยาง เพิ่งโยนลงบ่อใหญ่เมื่อเดือนที่แล้ว ตอนตักมาถ่ายรูปนั่นแหละครับ

เป็นชุดเดียวกับตันโจครับ Cool
Jewyi
จะไปไหนก็ไป

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 10:28:49 pm »

ชิโร่ตัวนี้สงสัยเป็นศัตรูกับพี่บอลแน่นอนครับพี่เอก น่าจะไซด์เดียวกันแน่ๆ Shocked Shocked

ขาวโคตรๆ ลายดีครับ ไม่รู้จะติอะไร Cool Cool
jeep6424

จิ๊ป-สุ1000

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 10:29:05 pm »

ชอบอาซากิ ที่สุดในโลกเลยอะ  Kiss Kiss Kiss Kiss

AkeZzz

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 10:34:46 pm »

ชิโร่ตัวนี้สงสัยเป็นศัตรูกับพี่บอลแน่นอนครับพี่เอก น่าจะไซด์เดียวกันแน่ๆ Shocked Shocked

ขาวโคตรๆ ลายดีครับ ไม่รู้จะติอะไร Cool Cool

อยากเห็นของพี่บอลจังเลย สงสัยจะแฝดกันหรือป่าว  Grin

ชอบอาซากิ ที่สุดในโลกเลยอะ  Kiss Kiss Kiss Kiss

ได้มาใหม่แล้วไม่ใช่เหรอครับ ผมเห็นมาแล้วสวยเหมือนกัน  Grin
Gap
ผู้ชำนาญการเลี้ยง
**

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 07:49:23 am »

Coolปลาสวยครับ  ดูดีเพลิดเพลิน จากการเติบโตที่พัฒนา  สวยครับ ทั้งคู่เลย Cool
Not007
Koi Seller
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 09:32:18 am »

บอกได้คำเดียวว่าสวยจริงๆๆครับ  คือไม่ได้ตอบตามมารายาท ปลาพี่AkeZzz  ทั้ง 2 ตัว ถ้าเทียบกับตอนเล็กๆๆ เจ้าของเลี้ยงดีมากๆๆ ชอบทั้ง 2 ตัวเลย  โตมายิ่งสวยไปใหญ่ อยากให้พี่น้อง ทุกท่านที่เลี้ยงปลา ค่อยเก็บรูปแบบพี่AkeZzz

ทุกๆๆ 2 - 3 เดือนเพื่อเก็บไว้ดูการพัฒนาของปลา เก็บไว้ศึกษา สุดยอดครับพี่AkeZzz Cool Cool Cool Cool

ปล.อาซากิสังเกตุว่า ตาข่าย หัวถึงข้อหางสุดท้าย สีเท่ากันดีมากๆๆ   ชีโร่ก็โครงสร้างดี และ แพทเทิร์นสวยน่ารัก ขาว ตัวปลา 50 คนเลี้ยงอีก 50 " ใสอะไรก้ไม่เท่าใส่ใจครับ "  ขอบคุณพี่AkeZzz มากๆๆเอาปลาดีๆๆมาให้ชม

"ปลาดี  มีไว้สำหรับเพื่อน "
AkeZzz

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:59:51 am »

บอกได้คำเดียวว่าสวยจริงๆๆครับ  คือไม่ได้ตอบตามมารายาท ปลาพี่AkeZzz  ทั้ง 2 ตัว ถ้าเทียบกับตอนเล็กๆๆ เจ้าของเลี้ยงดีมากๆๆ ชอบทั้ง 2 ตัวเลย  โตมายิ่งสวยไปใหญ่ อยากให้พี่น้อง ทุกท่านที่เลี้ยงปลา ค่อยเก็บรูปแบบพี่AkeZzz

ทุกๆๆ 2 - 3 เดือนเพื่อเก็บไว้ดูการพัฒนาของปลา เก็บไว้ศึกษา สุดยอดครับพี่AkeZzz Cool Cool Cool Cool

ปล.อาซากิสังเกตุว่า ตาข่าย หัวถึงข้อหางสุดท้าย สีเท่ากันดีมากๆๆ   ชีโร่ก็โครงสร้างดี และ แพทเทิร์นสวยน่ารัก ขาว ตัวปลา 50 คนเลี้ยงอีก 50 " ใสอะไรก้ไม่เท่าใส่ใจครับ "  ขอบคุณพี่AkeZzz มากๆๆเอาปลาดีๆๆมาให้ชม

โอ้โห....คุณน๊อตเล่นซ่ะเขินเลย ขอบคุณครับ Embarrassed

ปล. ผมชอบซูซุยตัวนั้นอ่ะ  Smiley  เรียกผมเอกดีกว่าครับ Cool
puk
Buddy Admin
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 01:16:00 pm »

ปลาบ้านนี้สวยทุกตัวครับ  Cool Cool
phatphon

เก่ง เพชรบุรี

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 01:45:23 pm »

ปลาบ้านนี้สวยทุกตัวครับ  Cool Cool
ช่ายครับ ทั้งใหญ่ ทั้งสวย ทั้งบ่อ เลย  เพชรบุรี ก็คนนี้แหละครับ สุด ๆ ไปเลย  Cool

ปล.พี่เอก ชอบทั้งสองตัวเลยครับ  Cheesy Cheesy

rak
Happiness is all around, just feel it !!!!!!!!

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 04:36:07 pm »

ปลาสวยครับคุณเอก แต่อาซากิแดงด้านข้างยังน้อยอยู่ รอมาเยอะแล้วถ่ายดูอีกทีนะครับ  Kiss

ชีโร่เลี้ยงดีครับล่ำจัง รอดำอีกหน่อยนะถ้ามาเยอะๆละแจ่มเลย  Kiss
AkeZzz

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 05:39:23 pm »

ช่ายครับ ทั้งใหญ่ ทั้งสวย ทั้งบ่อ เลย  เพชรบุรี ก็คนนี้แหละครับ สุด ๆ ไปเลย  Cool

ปล.พี่เอก ชอบทั้งสองตัวเลยครับ  Cheesy Cheesy

ว่างๆ ก็แวะเข้ามาคุยกันบ้างเด้อ Smiley

ปลาสวยครับคุณเอก แต่อาซากิแดงด้านข้างยังน้อยอยู่ รอมาเยอะแล้วถ่ายดูอีกทีนะครับ  Kiss

ชีโร่เลี้ยงดีครับล่ำจัง รอดำอีกหน่อยนะถ้ามาเยอะๆละแจ่มเลย  Kiss

เดี๋ยวรออีกสัก 2-3 เดือน จะจับมาถ่ายรูปให้ดูใหม่ ตอนนี้โยนลงบ่อไปแล้วครับ Cool
Jewyi
จะไปไหนก็ไป

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 05:40:50 pm »

ไหนดูบ้างดิพี่เอก Grin Grin
ball123
Koi Seller
*

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 07:31:10 pm »

ปลาสวยครับคุณเอกชอบทั้ง2ตัวครับ Kiss Cool Cool

ผมเลี้ยงปลาไม่อยากเป็นศัตรูกับใครครับ  :'(แล้วทำไมต้องเป็นศัตรูครับจิ๋ว Angry
AkeZzz

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 07:51:31 pm »

ถ่ายรูปมาให้ดูบ้างซิครับ พี่บอล Cool
nana
ผู้ชำนาญการเลี้ยง
**

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 07:59:02 pm »

ชอบอาซากิครับ
ส่วนตัวลองเลี้ยงแล้วหนึ่งตัว
แต่ไม่สวยเหมือนคุณเอกครับ
Jewyi
จะไปไหนก็ไป

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 07:59:31 pm »

ปลาสวยครับคุณเอกชอบทั้ง2ตัวครับ Kiss Cool Cool

ผมเลี้ยงปลาไม่อยากเป็นศัตรูกับใครครับ  :'(แล้วทำไมต้องเป็นศัตรูครับจิ๋ว Angry
หมายถึงคู่แข่งไงพี่บอล  Shocked Shocked
ball123
Koi Seller
*

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 08:09:27 pm »

หมายถึงคู่แข่งไงพี่บอล  Shocked Shocked

ปลาสวยก็ว่าไปตามสวยครับ Cool

ถ่ายรูปมาให้ดูบ้างซิครับ พี่บอล Cool

ผมคิดว่าจิ๋วหมายถึงตัวที่อยู่ในกระทู้"น้ำใสเลยจับขึ้นมาทำประวัติ"ครับคุณเอกอยู่ล่างกระทู้คุณครับ

Ananda
Koi Seller
*

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 08:10:52 pm »

ผมชอบชิโร่  จังครับ  Grin Grin Grin

ถามแบบคนไม่รู้นะครับพี่เอก  ตอนเล็กๆ 2 รูปแรก  ที่ครีบเห็นติดดำมาค่อนข้างเยอะจนถึงปลายเลยครับ
แต่พอโตขึ้นมา ดูจาก 2 รูปหลัง  ทำไมมันถึงหายไปได้ละครับ   Huh? Huh? Huh?

AkeZzz

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 09:01:39 pm »

ผมชอบชิโร่  จังครับ  Grin Grin Grin

ถามแบบคนไม่รู้นะครับพี่เอก  ตอนเล็กๆ 2 รูปแรก  ที่ครีบเห็นติดดำมาค่อนข้างเยอะจนถึงปลายเลยครับ
แต่พอโตขึ้นมา ดูจาก 2 รูปหลัง  ทำไมมันถึงหายไปได้ละครับ   Huh? Huh? Huh?

ผมก็งง...เหมือนกันครับ เคยมีคนบอกว่า "ดำมันหดได้" ครับ  Smiley  Smiley  Smiley
AkeZzz

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 09:19:36 pm »

ผมคิดว่าจิ๋วหมายถึงตัวที่อยู่ในกระทู้"น้ำใสเลยจับขึ้นมาทำประวัติ"ครับคุณเอกอยู่ล่างกระทู้คุณครับ

ใช่ตัวนี้หรือป่าวครับ ผมขออนุญาติเอามาแปะกันน่ะครับ เห็นบอกว่าเป็นฝาแฝดกัน Cool

แต่ดำของพี่บอล ดีจัง ของผมคงต้องรอ....ต่อไป Embarrassed
koko12
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 09:21:45 pm »

ซักวัน Wink  เราจะมีอาซากิแบบสวย ซักตัว......  Coolให้ได้  :'( :'( :'(
Not007
Koi Seller
*

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 10:22:17 pm »

ใช่ตัวนี้หรือป่าวครับ ผมขออนุญาติเอามาแปะกันน่ะครับ เห็นบอกว่าเป็นฝาแฝดกัน Cool

แต่ดำของพี่บอล ดีจัง ของผมคงต้องรอ....ต่อไป Embarrassed

เห็นแล้วจะเป้นลมทั้ง 2 เลย ที่สำคัญศัตรูผมทั้งคู่ Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed แต่ไม่ต้องหว่งครับที่ผมมี...............................................................สู้ไม่ได้  :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(

"ปลาดี  มีไว้สำหรับเพื่อน "
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์