หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาหารปลาคาร์ป kanshou ดีหรือเปล่าคับ ช่วยผู้รู้ชี้แนะหน่อย  (อ่าน 8156 ครั้ง)
recon
สมาชิกใหม่
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 06:57:46 pm »

อาหารปาคาร์ป ยี่ห้อ kanshou ใช้ดีหรือเปล่ครับ
หรือใครมียี่ห้ออื่นจะแนะนำบ้างครับ
jeep6424
ชั้นเซียนเรียกพี่

จิ๊ป-สุ1000

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 07:22:06 pm »

สี JBP ใช้ดี จึงบอกเพื่อน  Cool Cool Cool

vosups
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 07:25:43 pm »

Kanshou เป็นอาหารที่หาซื้อได้ง่ายตามท้องตลาด  เช่น โลตัส  
ตามความคิดเห็นส่วนตัวของผม  .. เป็นอาหารที่เรียกว่า อาหารยำ คือใช้ได้ทั้งปลาคาร์ฟ , ปลาทอง , ปลาหมอสี และอื่น ๆ
แรก ๆ ตอนเริ่มเลี้ยงใหม่ ๆ ก็ใช้เพราะหาซื้อง่าย  พอราคาปลาแพงขึ้นก็เลย ซื้ออาหารที่ใช้กับปลาคาร์ฟไปเลยและแยกประเภทด้วย เช่น เร่งโต , เร่งสี , ผิวขาว และอื่นๆ

จะให้ผมแนะนำ ของ Siamcarp นี้แหล่ะดีครับ ทั้งเร่งสีและเร่งโต  
สนใจติดต่อที่คุณณัฐ ( Admin ) หรือ คุณตูน ได้เลยครับ

Nuengny
ผู้ชำนาญการเลี้ยง
**

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 07:27:16 pm »

อาหารของสยามคาร์พดีจริงๆ คอนเฟิร์ม Cool Cool Cool
Jewyi
จะไปไหนก็ไป

ไม่รู้ ไม่สนใจ

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 08:37:16 am »

แต่ถ้ายังแรงไม่พอก็เล่นอาหารเกรดพรีเมี่ยมเลยครับ ขึ้นอยู่กับว่าเราพอใจจะใช้อาหารราคาเท่าไรครับ :Smiley :Smiley

ไม่ว่าจะเป็น ซากิ ฮิคาริ โลละตั้งแต่200ไปจนถึงเกือบ600บาทต่อ1กิโลน่ะครับ ถุงนึงก็ซื้อที15โล ลองคูณดูเล่นๆได้เลย Cool Cool

อาหารดีมากแต่ปลาเราคุณภาพยังไม่ถึง ก็ยังไม่สมควรใช้น่ะครับ เพราะอาหารราคาแพงเกิน ลองพิจารณาดูครับ
puk
Buddy Admin
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 05:35:00 pm »

ลองดูจุดประสงค์ก่อนครับ ว่าเราเลี้ยงปลาประมาณไหน?  แล้วก็เลือกอาหารให้เหมาะสมครับ Cool Cool
Jewyi
จะไปไหนก็ไป

ไม่รู้ ไม่สนใจ

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 05:36:31 pm »

ลองดูจุดประสงค์ก่อนครับ ว่าเราเลี้ยงปลาประมาณไหน?  แล้วก็เลือกอาหารให้เหมาะสมครับ Cool Cool

เลี้ยงปลาโลมาอ่ะพี่ปุ๊ก ทำไงอ่ะ Grin Grin
jeep6424

จิ๊ป-สุ1000

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 09:00:22 pm »

เลี้ยงปลาโลมาอ่ะพี่ปุ๊ก ทำไงอ่ะ Grin Grin
:Smiley :Smiley :Smiley Tongue Tongue Tongue

DiDy ^^
สุข-ทุกข์อยู่ที่ตัวเรา
Koi Seller
*

รูปนี้คือรูปหมาป่านะค่ะ ไม่ใช่รูปแมว TT___TT

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 12:54:15 am »

ก็หาห่วงกับลูกบอลมาให้มันเล่น
 Cool Cool Cool Cool

Facebook ของKoi Mart Farm กดที่รูปข้างบนได้เลยคะ ^^
mosjo
ผมชื่อโป้งครับ อยู่พัทยา ชลบุรี

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 10:01:42 am »

ก็หาห่วงกับลูกบอลมาให้มันเล่น
 Cool Cool Cool Cool

เลี้ยงน้องปลา ก็ต้องหลุย ต้องbb และค่าขนมเดือนละ3บาท(ปลาคาร์พ) เป็นอย่างน้อยไม่งั้นน้องปลาจะหาเจ้าของใหม่......... Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์