หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 33   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รู้จักกันไว้ไม่เสียหาย  (อ่าน 304850 ครั้ง)
Lookaod
^_^ลิงน้อยเลี้ยงปลา^_^
มือเก่าเลี้ยงมานาน

^ลิงน้อย_เลี้ยงปลา^

« เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 08:08:26 am »

กระทู้นี้ถูกตั้งขึ้นมาเนื่องด้วยว่า สมาชิกในเวปก็มีอยู่มากแล้ว รู้จักกันในนาม และชื่อจริง แต่ที่ต้องการก็คือ สมาชิกที่อยุ่ใกล้ในจังหวัดเดียวกันก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร แต่คนต่างที่ต่างถิ่นไม่รู้จัก บางที่คนจังหวัดเดี๋ยวกันก็ยังไม่รู้ไม่เคยเห็นหน้ากัน

อย่างนี้ ผมอยากให้สามชิกทุกท่าน ได้  ลงชื่อในเวป  ชื่อที่ใช้เรียก จังหวัด และก็ ที่สำคัญคือรูปท่านเองครับ!!

ที่ผมทำแบบนี้เพราะอยากให้เวลาเจอกันก็รู้จักกัน หรือไม่อย่างนั้นก็เคยเห็นรูป พอที่จะจำได้ จะได้ทักกันบ้าง

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

jeep6424
ชั้นเซียนเรียกพี่

จิ๊ป-สุ1000

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 08:35:26 am »

ตัดติ๊กเกอร์ แปะรถ แจกรหัสประจำตัวด้วย  Cool Cool Cool

thammanoon
ผู้ชำนาญการเลี้ยง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 09:01:51 am »

เห็นด้วยกับคุณJeepครับ เราทำstickerติดรถกันหน่อยก็ดี
เผื่อไปเจอกันที่ไหนจะได้ทักทายกันบ้างครับ

Koichon
manochlid
สารวัตรแจ็ค..

You are not perfect but you is limited edition....

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 09:16:31 am »

ตัดติ๊กเกอร์ แปะรถ แจกรหัสประจำตัวด้วย  Cool Cool Cool
Kiss Kiss Kiss

jp

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 10:17:21 am »

เห็นด้วยครับ ทำเป็นสติกเกอร์ของเว๊ปและอาจจะมีชื่อที่ลงทะเบียนเฉพาะของแต่ละท่านติดลงไปด้วยเพราะส่วนใหญ่เราจะคุ้นเคยกับชื่อที่ลงทะเบียนกันมากกว่า หรือท่านอื่นๆว่าไงครับ
DiDy ^^
สุข-ทุกข์อยู่ที่ตัวเรา
Koi Seller
*

รูปนี้คือรูปหมาป่านะค่ะ ไม่ใช่รูปแมว TT___TT

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 10:27:14 am »

ว่าแต่ พี่นัทจะมาเมื่อไีน๊าาา
 Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

Facebook ของKoi Mart Farm กดที่รูปข้างบนได้เลยคะ ^^
puk
Buddy Admin
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 10:33:38 am »

ว่าแต่ พี่นัทจะมาเมื่อไีน๊าาา
 Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

อ้าว คุณณัฐ ไปไหนเนี่ยดิดี้  Huh? Huh?
manochlid
สารวัตรแจ็ค..

You are not perfect but you is limited edition....

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 12:11:18 pm »

สมาชิกเรียกร้อง ....ตอบด่วน  Cool Cool Cool

admin
Administrator
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 02:08:25 pm »

แล้วจะพิม์ยังไงดีล่ะเนี่ย สติ๊กเกอร์ทำได้ครับ ชนิดเดียวกับที่แปะวัดไซด์จะทนแดดทนฝนได้ แต่ใส่รหัสประจำตัวหรือชื่สมาชิกที่ไม่ซ้ำกันเนี่ย เวลาส่งพิมพ์จะต้องทำแยกทั้งหมด ผมว่าเอาแค่โลโก้เว็ป พอได้มั๊ยครับ  Grin Grin

SIAMcarp
ถามเรื่องเทคนิค บ่อปลา ระบบกรอง รักษาปลา 083 808 8875 ณัฐ
ถามเรื่องสินค้า ราคา สต็อค การจัดส่ง 084 142 0881 ตูน
Line ID : siamcarp
Line Group : siamcarp
Facebook Group : Siamcarp Koi Expert Group
รายละเอียดสินค้า ราคา สเปค : www.siamcarpshop.com
Facebook Page : Siamcarpshop
DiDy ^^
Koi Seller
*

รูปนี้คือรูปหมาป่านะค่ะ ไม่ใช่รูปแมว TT___TT

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 02:18:39 pm »

แล้วจะพิม์ยังไงดีล่ะเนี่ย สติ๊กเกอร์ทำได้ครับ ชนิดเดียวกับที่แปะวัดไซด์จะทนแดดทนฝนได้ แต่ใส่รหัสประจำตัวหรือชื่สมาชิกที่ไม่ซ้ำกันเนี่ย เวลาส่งพิมพ์จะต้องทำแยกทั้งหมด ผมว่าเอาแค่โลโก้เว็ป พอได้มั๊ยครับ  Grin Grin
โอเคค่า

แต่ว่า พี่นัท ไม่พิมแนะนำตัว+รูปลงหน่อยหรอ
 Huh? Huh? Huh?

Facebook ของKoi Mart Farm กดที่รูปข้างบนได้เลยคะ ^^
Lookaod

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 02:21:46 pm »

ผมว่าไปกันใหญ่แล้วครับ ไม่ตรงกับหัวข้อที่ผมต้องการเลยครับ  

ผมต้องการคือ ชื่อในเวป ชื่อที่ใช้เรียก ที่อยู่จังหวัด

แล้วก็รูปจิงครับ
 Undecided Undecided Undecided

admin
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 02:41:58 pm »

หารูปหล่อๆก่อนนะ  Smiley

SIAMcarp
ถามเรื่องเทคนิค บ่อปลา ระบบกรอง รักษาปลา 083 808 8875 ณัฐ
ถามเรื่องสินค้า ราคา สต็อค การจัดส่ง 084 142 0881 ตูน
Facebook Group : Siamcarp Koi Expert Group
รายละเอียดสินค้า ราคา สเปค : www.siamcarpshop.com
DiDy ^^
Koi Seller
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 02:42:21 pm »

Smiley Smiley Smiley Smiley

admin
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 02:58:48 pm »

รูปนี้หล่อพอมั๊ย รูปขวานะครับ ตอนเอาตังค์ที่สมาชิกประมูลปลาให้เว็ป เอาไปทำบุญกับคุณหมอ 5 บาทรูปซ้ายที่ซอย ระนอง 1 ครับ  Grin

ชื่อในเว็ป Admin
ชื่อนอกเว็ป ณัฐ แสงสว่าง
เพศ ชาย
อายุ 39 ปี
สัญชาติ ไทย
เชื้อชาติ ไทย
สถานะภาพ มีเมียแว้ว ชื่อ การ์ตูน คนเดียว
มีลูก 2 หางม้วนทั้งคู่ ชื่อทองก้อน กับ ทองกวาว 7 ขวบกับ 6 ขวบ
อาชีพ เปิดกิจการร้านอุปกรณ์ เกี่ยวเนื่องกับ การเลี้ยงปลาคาร์พ ออกแบบให้คำปรึกษาเรื่องระบบกรองบ่อปลาคาร์พ หลายรูปแบบ
อาชีพอีกอย่าง กิจการให้เช่าอุปกรณ์ แสง สี เสียง ออกาไนเซอร์ ภาพนิ่ง วีดีโอ ตัดต่อพรีเซนเทชั่น
บ้านอยู่ เตาปูน กรุงเทพ ครับ
 Grin

* P0011_161209 (Medium).jpg (61.81 KB, 800x600 - ดู 542 ครั้ง.)

SIAMcarp
DiDy ^^
Koi Seller
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 03:05:41 pm »

งั้นหนูต่อนะ

ชื่อในเว็ป DiDy ^^
ชื่อเล่น ดีดี้
ชื่อนอกเว็ป กนกวรรณ เจริญหิรัญศิลป์
อายุ 21
เพศ หญิง
อยู่ จังหวัดสมุทรปราการ แถวๆบางปู
สัญชาติ ไทย
สถานะภาพ โสดจ้า
มีมีหมา 4 ตัว หมาของหนูจิงๆ 1 ตัว อัสเซเชียน ชื่อ Big Boss
อีก 3 ตัวเป็นของ ท่านพ่อ(ผสมชื่อ นิจจา จาจา) ท่านแม่(อาคิตะ ชื่อยามะ) และท่านพี่(บางแก้ว ชื่อ ลูกบาส)
อาชีพ เรียนหนังสือ???
อาชีพอีกอย่าง เลี้ยงปลาคาร์ฟ ค่า  Smiley Smiley Smiley

* DSC0144422222.jpg (302.03 KB, 691x922 - ดู 849 ครั้ง.)

* DSC_0319_resize.jpg (256.84 KB, 1072x712 - ดู 759 ครั้ง.)

Lookaod

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 03:09:40 pm »

กระผมพลทหารอิสระพงศ์   คำแสน

ชื่อในเวป Lo_okaod  (ลิงน้อย_เลี้ยงปลา)

ชื่อเล่น  ลูกอ๊อดครับ

หนุ่มโสดเจียงใหม่ (สันกำแพง)

อาชีพยังไม่มีครับ อยู่ที่บ้านเลี้ยงปลาเพาะปลาคาร์ฟ  ปลาม้าลายตอนนี้ผสมสีใหม่อยู่

เป็นคนชอบท่องเที่ยวครับ

อีเมล Lo_okaod@hotmail.com

เบอร์ติดต่อ 0838061743

* .jpg (60.92 KB, 325x474 - ดู 564 ครั้ง.)

* koi-show.jpg (612.34 KB, 1800x1200 - ดู 651 ครั้ง.)

TaTae
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 03:27:30 pm »

ชื่อในเว็ป TaTae
ชื่อเล่น เตเต้   เพื่อนๆเรียก ไอ้เต้
ชื่อนอกเว็ป  นายกีรติ ปรีชานุกูล
อายุ 25
สัญชาติ ไทย
ศาสนา คริสต์
สถานะภาพ รักลำเอียง(รักเขาข้างเดียว) อิอิ
อาชีพ นักวิจัย
สถานทีทำงาน โรงพยาบาลลำพูน
งานอดิเรก : อดีตเคยเพาะหมอสี กุ้งเครฟิต กุ้งแคระ  ปัจุบัน  เลี้ยงไม้น้ำ กุ้งแคระ และกะลังเริ่มจริงจังกะ เจ้าคาร์ฟครับ
E-mail : ipotae@hotmail.com คุยได้ทุกเรื่องยกเว้นยืมตังค์ อิอิ
DiDy ^^
Koi Seller
*

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 03:54:49 pm »

Wink Wink Wink Cool Cool Cool

ชื่อในเว็ป yaijung
ชื่อเล่น ใหญ่
ชื่อนอกเว็ป ศุภสิทธิ์ ซื่อไพเวสน์
อายุ 43 (ไม่เคยแก่ขนาดนี้มาก่อนเลยในชีวิต)
เพศ ชายมั้ง
สัญชาติ ไทย
สถานะภาพ มีครอบครัว
มีทายาท 2 คน ช13ปี ญ8ปีคับ
อีก 18 ตัวทั้งไทยและนอก
อาชีพ รับจ้าง + ค้าขาย
อาชีพอีกอย่าง คนรับใช้ประจำบ้านคับ Cheesy Cheesy Cheesy
ทำไมต้องมั่งด้วยอ่า พี่ใหญ่  Wink Wink Wink Wink

yaijung
ทุกสีคือคนไท
**

ปลาดีมีไว้ชม

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 03:56:04 pm »

ชื่อนอกเว็ป ศุภสิทธิ์ ซื่อไพเวสน์
อายุ 43 (ไม่เคยแก่ขนาดนี้มาก่อนเลยในชีวิต)
เพศ ชายมั้ง
สัญชาติ ไทย
อาชีพอีกอย่าง คนรับใช้ประจำบ้านคับ Cheesy Cheesy Cheesy
ทำไมต้องมั่งด้วยอ่า พี่ใหญ่  Wink Wink Wink Wink
Smiley Smiley Smiley

กินดีอยู่ดี
Lookaod

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 03:56:57 pm »

เพศ ชายมั้ง
สัญชาติ ไทย

อยู่จังหวัดไหนหรือครับ

yaijung
**

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 04:03:48 pm »

ปากน้ำ สมุทรปราการคับผม
 Cheesy Cheesy Cheesy

กินดีอยู่ดี
TaTae
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 04:07:44 pm »

ปากน้ำ สมุทรปราการคับผม
 Cheesy Cheesy Cheesy

อาอี๊ผมอยู่ที่นั่นครับ แถวๆตลาด ร้านเครื่องซักผ้าหยอดเหรียญ
DiDy ^^
Koi Seller
*

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 04:11:43 pm »

อ่าว จะได้ก๊วนสมุทรปราการเพิ่มแล้ววว
 Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

yaijung
**

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 04:12:09 pm »

กระผมพลทหารอิสระพงศ์   คำแสน

ชื่อในเวป Lo_okaod  (ลิงน้อย_เลี้ยงปลา)

ชื่อเล่น  ลูกอ๊อดครับ

หนุ่มโสดเจียงใหม่ (สันกำแพง)

อาชีพยังไม่มีครับ อยู่ที่บ้านเลี้ยงปลาเพาะปลาคาร์ฟ  ปลาม้าลายตอนนี้ผสมสีใหม่อยู่

เป็นคนชอบท่องเที่ยวครับ

อีเมล Lo_okaod@hotmail.com

เบอร์ติดต่อ 0838061743

ตันโจโชว่าสวยคับ ของคุณลูกอ๊อตปะคับ
แบ่งไมค์คับ ถ้าแบ่งขอราคาดับ ขอบคุณคับ
 Kiss Kiss Kiss

กินดีอยู่ดี
foulk00
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 08:03:18 pm »

ชื่อในเว็บ foulk00
ชื่อเล่น โฟล์ค ครับ
ชื่อจริง นายณัสิทธิ์ ทองคำเจริญ
อายุ 27
เพศ ชาย
สัญชาติ ไทย
สถานะภาพ สด เอ๊ย โสดครับ
อาชีพหลัก พนักงานรัฐ
อาชีพเสริม  ออกแบบบ้าน
ที่อยู่ จังหวัดชัยนาท

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  Grin Grin
jeep6424

จิ๊ป-สุ1000

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 08:15:36 pm »

ชื่อในเว็ป Jeep6424

ชื่อนอกเว็ป สุเมธ  พูลบุญ (จิ๊ป)

เพศ ชาย

อายุ 24 ปี ( 29/03/2528)

สัญชาติ ไทย

สถานะภาพ สมรส สมรัก มีลูก 1 คน

อาชีพ เปิดกิจการค้าขายปลาน้ำจืด + ปลาเค็ม

ที่อยู่ สุพรรณบุรี

เบอร์โทร 089-5506424

จดหมายอิเล็คทรอนิค  jeep6424@hotmail.com

Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool

yaijung
**

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 08:17:39 pm »

ชื่อจริง นายณัสิทธิ์ ทองคำเจริญ
อายุ 27
เพศ ชาย
สัญชาติ ไทย

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  Grin Grin
คุณโฟล์ครู้จักคุณสุทธิชัยเปล่าคับชื่อเล่น อ๊อดคับ
เป็นโยธาชัยนาทคับ Cool Cool Cool

กินดีอยู่ดี
yaijung
**

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 08:21:58 pm »

งั้นหนูต่อนะ

ชื่อในเว็ป DiDy ^^
ชื่อเล่น ดีดี้
ชื่อนอกเว็ป กนกวรรณ เจริญหิรัญศิลป์
อายุ 21
เพศ หญิง
อยู่ จังหวัดสมุทรปราการ แถวๆบางปู
สัญชาติ ไทย
สถานะภาพ โสดจ้า
มีมีหมา 4 ตัว หมาของหนูจิงๆ 1 ตัว อัสเซเชียน ชื่อ Big Boss
อีก 3 ตัวเป็นของ ท่านพ่อ(ผสมชื่อ นิจจา จาจา) ท่านแม่(อาคิตะ ชื่อยามะ) และท่านพี่(บางแก้ว ชื่อ ลูกบาส)
อาชีพ เรียนหนังสือ???
อาชีพอีกอย่าง เลี้ยงปลาคาร์ฟ ค่า  Smiley Smiley Smiley

โหDiDy ซาลาเปา
รูปนี้ดูสมบูรณ์ดีจัง
กินมากไปเปล่า Shocked Shocked Shocked
 Smiley Smiley Smiley
 Wink Wink Wink
ล้อเล่นน้า

กินดีอยู่ดี
foulk00
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 08:22:26 pm »

อายุ 27
เพศ ชาย
สัญชาติ ไทย

คุณโฟล์ครู้จักคุณสุทธิชัยเปล่าคับชื่อเล่น อ๊อดคับ
เป็นโยธาชัยนาทคับ Cool Cool Cool

รู้จักครับ  พี่สุทธิชัยรู้จักดีเลยครับ ^^

mosjo
ผมชื่อโป้งครับ อยู่พัทยา ชลบุรี

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 08:23:55 pm »

จิ๊ป.........โครตหล่อเลยอะ Kiss

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 33   ขึ้นบน
  พิมพ์