หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 29   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกแต่ละท่าน ทำงานอะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 225093 ครั้ง)
vosups
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 06:12:16 pm »

จริง ๆ แล้ว พวกเราก็คุยกันแทบทุกวัน  ซึ่งบ้างครั้งเราไม่ทราบเลยว่าแต่ละคนทำงานอะไรกันบ้าง  หรือเรียนอยู่
เผื่อว่า บางครั้งงานของเราอาจจะช่วยเหลือกันได้ครับ  นะครับ
puk
Buddy Admin
ชั้นเซียนเรียกพี่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 06:14:19 pm »

คนแรกเลย......พนักงานบริษัทเอกชนครับ  Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed
vosups
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 06:17:42 pm »

ผมเปิดโรงงานรับติดเม็ดคริสตัล  อยู่ที่พัทยา  และมีออฟฟิศฝ่ายขายอยูกรุงเทพ ซึ่งดูแลเกี่ยวกับการขายของที่ระลึก Gift & Souvenir ผ่านทางกลุ่มสถานที่ท่องเทียว และโรงแรม 4-5 ดาวครับ

งานผมจะเป็นการติดเม็ดคริสตัลลงบนสินค้าต่าง ๆ เพื่อเพิ่มมูลค่า เช่น รองเท้า , โน้ตบุ๊ค , เครื่องประดับ , ของตกแต่งบ้าน , ของที่ระลึก รวมถึงการตกแต่งภายใน ด้วยเม็ดคริสตัล และอื่นๆ แล้วแต่จะมีคนต้องการให้ทำครับ
notnot22
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 06:29:16 pm »

ติดเม็กคริสตัล บนหลังปลา ให้ตัวสิครับพี่หนุ่ม  Cheesy Cheesy
blackdragon_koi
มีความสุขกับการเลี้ยงปลาคารฟ์

กรวน ตรีน วัน ละ นิด จิต แจ่ม ใส

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 06:44:48 pm »

ติดเม็กคริสตัล บนหลังปลา ให้ตัวสิครับพี่หนุ่ม  Cheesy Cheesy

Huh?

Jewyi
จะไปไหนก็ไป

ไม่รู้ ไม่สนใจ

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 07:11:08 pm »

ผมขายวัสดุก่อสร้างและรับสร้างบ้าน ครับพี่น้องครับ แล้วก็กะว่าจะรับสร้างบ่อปลาด้วยเลยครับ "ถ้าว่างนะครับ"

ตอนนี้ ปีนี้จะแต่งงานแล้วคร๊าบบบบ..ดีใจครับ

ดูดิ...ฉากหลังเป็นสีชมพูเลยง่ะ

* 39044_1.gif (33.63 KB, 130x130 - ดู 2423 ครั้ง.)
vosups
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 07:18:10 pm »

เอาบนหลังปลาจริง เลยหรือครับ
ได้ครับ แต่รับประกันเรื่องตายหรือหายไปในบ่อผมนะครับ  Smiley Smiley
NuKamPong
แล้วไง?
เซียนตัวจริง

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 07:22:06 pm »

ของกงสี เป็นร้านค้าวัสดุก่อสร้างค่ะ รับออกแบบ และสร้างบ้านค่ะ อยู่แถวสนามบินน้ำค่ะ

ของส่วนตัว เปิดเป็นท่าทรายรับวิ่ง ดิน หิน ทราย ลูกรัง ส่งทั้งโรงงาน ร้านค้า และไซค์งานทั่วไปค่ะ<ถ้าเห็นสิบล่อแต่งสวยๆสีหวานๆหน้ารถติดภาษาอังกฤษว่า suphaluk

และข้างกระจกติดรูปโจรสลัด ทักได้นะค่ะ หรือขับไม่เรียบร้อยพีเอ็มบอกได้นะค่ะ วันดีคืนดีอาจจะเห็นแก้มขึ้นไปขับค่ะ อิอิ เวลาลูกน้องป่วย>  

มีสวนอยู่ระยองค่ะสามสิบไร่ เป็นพลไม้หมุนเวียน เน้นทุเรียนท่านใดสนใจรับทุเรียนหรือ พลไม้อื่นๆ

ไปขายในช่วงหน้าร้อนโดยไม่พ่านพ่อค้าคนกลาง บอกได้นะค่ะ

Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool

หนาวเนื้อห่มเนื้อจึงหายหนาวจริงหรา คิคิ
lunatic_67
ผู้ชำนาญการเลี้ยง
**

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 07:23:30 pm »

ผมเปิดบริษัททัวร์เป็นอาชีพหลัก
และแพทย์เป็นอาชีพเสริมครับ
 Cool  Cool  Cool
Jewyi
จะไปไหนก็ไป

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 07:23:48 pm »

เอาทุเรียนเป็นของชำร่วยได้ป่าวอ่ะ Cheesy
vosups
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 07:24:08 pm »

น้องแก้ม .. ทางเดียวกับพี่จิ๋วเลยครับ
vosups
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 07:25:30 pm »

ผมเปิดบริษัททัวร์เป็นอาชีพหลัก

ทัวร์ในหรือต่างประเทศครับ ...   เพื่อจะมีทัวร์กินทุเรียนไม่อั้น ที่สวนน้องแก้ม  Smiley Smiley Smiley
Jewyi
จะไปไหนก็ไป

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 07:27:39 pm »

Cool  Cool  Cool

ทัวร์ในหรือต่างประเทศครับ ...   เพื่อจะมีทัวร์กินทุเรียนไม่อั้น ที่สวนน้องแก้ม  Smiley Smiley Smiley

แล้วพี่ตุ๊ ต้องไปด้วยน่ะครับ "ไปทัวร์สวนทุเรียน" กลัวร้อนในอ่ะดิ  Sad Sad
NuKamPong
แล้วไง?

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 07:29:30 pm »

เอาทุเรียนเป็นของชำร่วยได้ป่าวอ่ะ Cheesy
กล้าหรอค่ะ เจ้าบ่าวอะโจกเยอะป่าว อิอิ

หนาวเนื้อห่มเนื้อจึงหายหนาวจริงหรา คิคิ
NuKamPong
แล้วไง?

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 07:30:58 pm »

ทัวร์ในหรือต่างประเทศครับ ...   เพื่อจะมีทัวร์กินทุเรียนไม่อั้น ที่สวนน้องแก้ม  Smiley Smiley Smiley
ได้เลยค่ะพี่ รับไปขายก็ได้นะค่ะ แก้มเคยเอามาขายที่กรุงเทพ ไม่อยากบอกว่าสนุกมาก
เหนื่อยมาก แต่เวลาเห็นเงิน ยิ้มแก้มปริบเลยค่ะ คิคิ
ลืมบอกไปค่ะ ที่สวนยังมีลองกอง ลำไย ระกำ กะท้อน เงาะ แก้มมังกร มังคุด กล้วย
ขนุน มะเฟือง อืมม น่าจะหมดแล้วมั่งเยอะจัด อิอิ

vosups
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 07:39:12 pm »

ว่าแล้ว .. ส่วนใหญ่ สวนทุเรียน ไม่มีเฉพาะทุเรียนหรอก 
ต้องมีอย่างอื่น พ่วงด้วย อยูแล้ว
Jewyi
จะไปไหนก็ไป

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 07:41:02 pm »

ว่าแล้ว .. ส่วนใหญ่ สวนทุเรียน ไม่มีเฉพาะทุเรียนหรอก 
ต้องมีอย่างอื่น พ่วงด้วย อยูแล้ว

แล้วมี เรือพ่วงหรือป่าวง่ะ อยากได้ อิอิ...  Cheesy Cheesy

กรวน ตรีน วัน ละ นิด จิต แจ่ม ใส

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 07:45:02 pm »

\\

เอาพวงกุญแจปลาคราฟครับ

* happyv.gif (48.38 KB, 328x350 - ดู 364 ครั้ง.)

vosups
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 07:47:10 pm »

อ้าว ไหนบอกชอบเลี้ยงต้อยไงครับ   พี่จิ๊ว
แล้วจะมี เรือพ่วง ได้อย่างไรกัน   Smiley Smiley

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 07:48:24 pm »

ลืมบอกไปพนักงานกินเงินเดือนครับ

(ถ้าถูกหวยเมือ่ไหร่่จะลาออก ฮ่าฮ่า)

Jewyi
จะไปไหนก็ไป

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 07:51:51 pm »

อ้าว ไหนบอกชอบเลี้ยงต้อยไงครับ   พี่จิ๊ว
แล้วจะมี เรือพ่วง ได้อย่างไรกัน   Smiley Smiley

ก้อเห็นพี่หนุ่มชอบอ่ะ ต้องมีอะไรน่าสนใจแน่ๆเลย ช่ายป่าวคร๊าบบบ..พี่หนุ่ม Smiley Smiley
vosups
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 07:55:20 pm »

อ้าว .. พี่จิ๋ว 
ตอนนี้ ต้องแบบที่มี package แถมกันแล้ว   ใกล้เลข 4 เดี๋ยวมีลูกไม่ทันใช้

( ข้ำ ๆ นะครับ  ..  เดี๋ยว ผบ.มาอ่าน  ซวยเลยตู ) 
NuKamPong
แล้วไง?

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 07:59:17 pm »

ปีหนึ่งก็รับทรัพย์แค่เดือนเมษาเดือนเดียวอะค่ะ เพราะพลไม้ออกพร้อมกัน

กะท้อนสวนแก้มนะค่ะ หล่นทิ้งกันเป็นว่าเล่น อยู่กรุงเทพโลละห้าสิบ ในห้างเจ็ดสิบ

แต่พ่อค้าที่มารับแก้ม ต่อเหลือโลละสิบบาท แม่เจ้า กะท้อนทุกปีไม่เคยขายขนมาแจก

เพื่อนๆ ญาติพี่น้องกันทุกปี ขายแล้วเศร้าแจกดี่กาซะใจดีค่ะ พูดแล้วสงสารชาวสวนที่ประกอบอาชีพนี้อย่างเดียวจริงๆ

ค่ะที่ไม่มีทางระบาย ไม่มีตลาด ก็ก้มหน้ารับชะตากรรมไป

pinkspider
มือเก่าเลี้ยงมานาน

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 09:38:08 pm »

พนักงานบริษัทเอกชนครับ

เป็นผู้จัดการแผนกบัญชี ครับ Cool

บ่อใหม่ปรีชานนท์
Jewyi
จะไปไหนก็ไป

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 09:39:39 pm »

เป็นผู้จัดการแผนกบัญชี ครับ Cool

แผนกบัญชีที่ไหนครับ Huh? Huh?

แฟนผมอยู่ที่ เอริ์น แอนด์ ยัง ครับ Grin Grin

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 09:42:01 pm »

แฟนผมอยู่ที่ เอริ์น แอนด์ ยัง ครับ Grin Grin

จะให้เขาเปลี่ยนมาใช้ บจ.ที่แฟนทำงาน เป็นที่ปรึกษาหรือครับ

Smiley

Jewyi
จะไปไหนก็ไป

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 09:43:54 pm »

จะให้เขาเปลี่ยนมาใช้ บจ.ที่แฟนทำงาน เป็นที่ปรึกษาหรือครับ

Smiley

เผื่อเคลียร์งานได้..งัยตาหนุ่ย Cheesy Cheesy
jeep6424

จิ๊ป-สุ1000

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 09:44:14 pm »

เป็น CEO ปลาสลิดเค็ม ปลาช่อนเค็มคับ  Cool Cool Cool

jeep6424

จิ๊ป-สุ1000

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 09:46:13 pm »

บริษัท ทางอีสานเหรอ พี่จิ๋ว เอริ์น แอนด์ ยั๋ง Huh? Huh? Huh? Huh?

Jewyi
จะไปไหนก็ไป

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 09:47:21 pm »

เป็น CEO ปลาสลิดเค็ม ปลาช่อนเค็มคับ  Cool Cool Cool

ชอบสลิดทอดอ่ะ Kiss Kiss ทำรอไว้ด้วยน่ะพี่จิ๊บ Cool Cool
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 29   ขึ้นบน
  พิมพ์