หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Wheat Germ????  (อ่าน 6926 ครั้ง)
TarOOraT
ผู้ชำนาญการเลี้ยง
**

« เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 03:38:15 am »

รบกวนสอบถามพี่ณัฐคับว่าถ้าให้ปลากินอาหารสูตร Wheat Germ นี่จะมีผลต่อพัฒนาการด้านไหนของปลามั่งคับ แล้วมีผลเสียมั่งหรือป่าวคับ Huh? Huh?

ขอบคุณล่วงหน้าคับ Grin
jeep6424
ชั้นเซียนเรียกพี่

จิ๊ป-สุ1000

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 09:27:32 am »

ย่อยง่าย ขาวดี คับ Cheesy Cheesy Cheesy

AkeZzz
เซียนตัวจริง

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 09:33:53 am »

ย่อยง่าย ขาวดี คับ Cheesy Cheesy Cheesy

+1 ครับ Smiley
ulyeehard
น้องฮาร์ท

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 03:35:49 pm »

+1ครับ

น้องฮาร์ท
admin
Administrator
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 09:46:27 pm »

รบกวนสอบถามพี่ณัฐคับว่าถ้าให้ปลากินอาหารสูตร Wheat Germ นี่จะมีผลต่อพัฒนาการด้านไหนของปลามั่งคับ แล้วมีผลเสียมั่งหรือป่าวคับ Huh? Huh?

ขอบคุณล่วงหน้าคับ Grin

หายไปนานเชียว  Cheesy ถ้าให้กินก็ขาวขึ้นครับ แต่ไม่ควรให้อย่างเดียวติดต่อกันนานเกิน 1 เดือน เพราะจะเกิดไขมันสะสม ลงพุงครับ  Grin อาหารเร่งโตส่วนใหญ่ก็จะมีผสมอยู่แล้วประมาณ 3% แทบทุกยี่ห้อหละครับ เพราะจะทำให้เม็ดฟูและขึ้นเงาได้ดีครับ จึงต้องผสมอยู่แล้ว แต่ถ้าอาหารที่เป็นสูตร wheatgerm เฉพาะ เค้าก็จะผสมลงไปอีก มากขึ้นประมาณ 7-10% ครับ ตัวนี้แหละที่ไม่ควนให้กินติดต่อกันนานๆครับ  Grin

SIAMcarp
ถามเรื่องเทคนิค บ่อปลา ระบบกรอง รักษาปลา 083 808 8875 ณัฐ
ถามเรื่องสินค้า ราคา สต็อค การจัดส่ง 084 142 0881 ตูน
Line ID : siamcarp
Group Line : siamcarp
Group Facebook : สยามคาร์ฟ กลุ่มคนรักปลาคาร์ฟ, siamcarp
รายละเอียดสินค้า ราคา สเปค : www.siamcarpshop.com
TarOOraT
**

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2009, 10:13:36 pm »

ขอบคุณพี่ ๆทุกคน รวมทั้งน้องฮาร์ทด้วยคับ Grin Grin ที่หายไปนานเพราะไม่ได้เล่นเลยคับ เรียนอย่างเดียว Cool

สงสัยเพิ่มคับว่าแล้ว HIKARI HI-GROWTH เปนไงมั่งคับ พี่ๆท่านใดเคยลองใช้แล้ว รบกวนขอความรู้ด้วยคับ Huh? Huh?

ขอบคุณล่วงหน้าคับ Sad Sad
ulyeehard
น้องฮาร์ท

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2009, 10:24:33 pm »

พี่ต้า

คิดถึง จัง

เเล้ว พี่ ไร นะ ลืม

ลืมชื่อ

555555+

น้องฮาร์ท
admin
Administrator
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2009, 10:33:25 pm »

ขอบคุณพี่ ๆทุกคน รวมทั้งน้องฮาร์ทด้วยคับ Grin Grin ที่หายไปนานเพราะไม่ได้เล่นเลยคับ เรียนอย่างเดียว Cool

สงสัยเพิ่มคับว่าแล้ว HIKARI HI-GROWTH เปนไงมั่งคับ พี่ๆท่านใดเคยลองใช้แล้ว รบกวนขอความรู้ด้วยคับ Huh? Huh?

ก็ใช้ได้ครับ แต่ไม่ควรให้ติดต่อกันนานๆเหมือนกัน โดยเฉพาะปลาใหญ่จะเกิดอาการ sinking ได้ครับ สรุปแล้วอาหารทุกประเภท ให้ดีที่สุดก็ควรสลับกันให้ปลาครับ อย่าให้ชนิดเดียวกันติดต่อกัน นานๆ ครับ  Grin

SIAMcarp
ถามเรื่องเทคนิค บ่อปลา ระบบกรอง รักษาปลา 083 808 8875 ณัฐ
ถามเรื่องสินค้า ราคา สต็อค การจัดส่ง 084 142 0881 ตูน
Line ID : siamcarp
Group Line : siamcarp
Group Facebook : สยามคาร์ฟ กลุ่มคนรักปลาคาร์ฟ, siamcarp
รายละเอียดสินค้า ราคา สเปค : www.siamcarpshop.com
TarOOraT
**

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 04:07:43 am »

ก็ใช้ได้ครับ แต่ไม่ควรให้ติดต่อกันนานๆเหมือนกัน โดยเฉพาะปลาใหญ่จะเกิดอาการ sinking ได้ครับ สรุปแล้วอาหารทุกประเภท ให้ดีที่สุดก็ควรสลับกันให้ปลาครับ อย่าให้ชนิดเดียวกันติดต่อกัน นานๆ ครับ  Grin

ขอบคุณค้าบพี่ ผมคงให้ติดต่อกันนานๆไม่ไหวหรอกคับ ราคาสูงส่งเหลือเกิน  Wink Wink

พี่ต้า

คิดถึง จัง

เเล้ว พี่ ไร นะ ลืม

ลืมชื่อ

555555+

หวัดดีน้อง พี่ไม่ค่อยได้เข้ามาเล่นเลย

เปนไงบ้าง สบายดีเนอะ Huh? Huh?

Ps.พี่อีกคนชื่อไรน้าพี่ก็จำไม่ได้เหมือนกัน Cheesy

555+ พี่เค้าชื่อพี่ฟาง จำง่ายๆ อาหารกระบืออ่ะ Cool Cool
ulyeehard
น้องฮาร์ท

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 04:33:26 am »

Smiley Smiley Smiley Smiley

เเล้วเมื่อไหร่

มาเล่น มาออนเอ็มเนี่ยคิดถึงจัง

น้อง เริ่ม ไปไกลเเล้ว นะ

น้องฮาร์ท
ulyeehard
น้องฮาร์ท

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 04:44:07 am »

เอาเบอมาเลยดีกว่าพี่ ต้า เอ็มด้วย

บลีอกผมไปยังเนี่ย

เอ็มผม ulyeehard@hotmail.com

บอก พี่ฟางด้วย ผมว่า คิดถึง

ไปเดินสนามหลวง2ไม่เหงเจอพี่ๆเลย

น้องฮาร์ท
TarOOraT
**

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 03:16:03 am »

เอาเบอมาเลยดีกว่าพี่ ต้า เอ็มด้วย

ไปเดินสนามหลวง2ไม่เหงเจอพี่ๆเลย

ขอเบอร์พี่เลยหรอ  จาโทรมาจีบพี่หล่ะซิ  Tongue
ulyeehard
น้องฮาร์ท

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 07:52:16 am »

ขอเบอร์พี่เลยหรอ  จาโทรมาจีบพี่หล่ะซิ  Tongue

แป่ว

ไว้ติดต่อ ฮะ

น้องฮาร์ท
TarOOraT
**

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 04:24:16 am »

ให้ก็ได้เด๋วจาหาว่าพี่เล่นตัว แต่เด๋วเอาไว้ออนเอมเจอกันก่อนแล้วอย่าลืมถามน้ะจาได้บอก Cheesy Cheesy
ulyeehard
น้องฮาร์ท

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 10:03:21 am »

ฮ่าๆๆ เมลพี่เมลไร นะ

น้องลืม

น้องฮาร์ท
TarOOraT
**

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 05:01:46 am »

taroturaii@hotmail.com

ส่วนเรื่องที่ไม่เจอพี่ที่สนามหลวง2เพราะ ว่าพักนี้ไม่ค่อยได้เข้าไปแล้วหล่ะ

ถ้ามีโอกาสได้ไปเดินวันเสาร์-อาทิตย์ ก็ลองเดินมาหาพี่ดู(ขออนุญาตพี่ณัฐนะคับ)ที่ร้านkindaiน้ะ

ลองถามหาร้านพี่ป๋องที่เค้าขายปลาแม่น้ำดูร้านอยู่ใกล้ๆกัน เพราะพี่จานั่งเล่นอยู่ที่ร้านนี้แหละ

see u soon ค้าบบบบบบบ Smiley Smiley
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์