หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานตัวครับ  (อ่าน 1074 ครั้ง)
Ekkcom
สมาชิกใหม่
*

« เมื่อ: ตุลาคม 21, 2016, 06:59:24 am »

ผมชื่อ"เอก"ครับ
อยู่อ.บางมูลนาก จ.พิจิตร
เริ่มหักเลี้ยงได้หนึ่งเดือนครับ
เลี้ยงในบ่อผ้าใบเล็ก กำลังศึกษาทำบ่อปูนครับ

ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ
ผมมือใหม่ไรประสบการณ์

KhunPhu
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2016, 08:56:53 am »

ยินดีด้วยครับคุณเอก ถ้ากำลังศึกษาการทำบ่ออยู่มาถูกที่แล้วครับ ที่นี่มีพี่ๆเก่งๆเยอะครับ ลองอ่านกระทู้เก่าๆในการทำบ่อ โดยเฉพาะกระทู้พี่ Kong จะได้วิธีการและแนวคิดในการทำบ่อเลี้ยงปลาคราพได้อย่างรวดเร็วครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์