หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกจังหวัดสุราษฏร์ธานี เข้ามาคุยกันได้ครับ  (อ่าน 15935 ครั้ง)
paoben
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 01:17:14 pm »

แถวแถวไหนครับ ผมกำลังสร้างบ่อ พอดี อะุครับ ขอคำแนะนำด้วยฮะ หรือพาทัวในสุราดมีที่ไหนมั่ง อิิอิ
ผมอยู่ ร้านเปาโลยานยนต์  ครับ
Naypop69
PWA. สุราษฎร์ธานี
ผู้ชำนาญการเลี้ยง
**

<" ) ><

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 03:09:20 pm »

ในที่สุดก็มีสมาชิกกวนปลาประจำจังหวัดสุราษฎร์มาโพสซ๊ะทีหลังจากรอมานับปี

สวัสดีครับคุณ paoben   ไม่ทราบว่าอยู่ร้านเปาโลแถวมานิตารึปล่าวครับ

คุณ paoben กำลังสร้างบ่อขนาดเท่าไหร่อยู่ครับ สร้างแถวไหนเอ่ย
ผมก็พึ่งจะสร้างบ่อเสร็จไปไม่นานมานี้เองวัสดุกรองก็ยังลงไม่เต็มพื้นที่ในช่องกรองตอนนี้น้ำเขียวขจีเลยครับ
สงสัยอะไรอยากแลกเปลี่ยนความรู้ก็ถามใน Inbox ได้น่ะครับ ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้จับคอมสักเท่าไหร่ วันๆจะอยู่แต่ขอบบ่อซ๊ะมากกว่าอ่ะครับ
ยินดีให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์สำหรับการเลี้ยงปลาน่ะครับ 
paoben
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 12:40:26 am »

ใช่ครับพี่
พี่อยู่แถวไหนครับ
นัดเจอกันไหม
เบอร์โทรผมครับ 084-1857568
ขนาดบ่อที่อยากทำ 4*8*2 ครับ
เพื่อพี่มีช่างที่จะทำบ่อผมด้วย อิิอิ
Naypop69
**

<" ) ><

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 07:14:14 am »

ผมอยู่ซอยบันลือครับ แถวๆคลัง Amway  รูัจักปล่าวเอ่ย
ช่างที่ผมจ้างมาทำคนนั้นเค้าไม่ใช่ช่างบ่อปลาคาร์ฟโดยเฉพาะหรอกครับ แต่เป็นช่างจากผู้รับเหมาของประปา ลุงแกก็เลยพอจะมีความรู้เรื่องโครงสร้างการทำถึงน้ำขนาดใหญ่อยู่บ้าง
แต่คิวแกเยอะตลอดเนี้ยซิปัญหาเลยครับ อยากได้มาทำหน้างานก็ต้องจองตัวกันเป็นเดือนๆเลย ฝีมือนี้เนี๊ยบระเอียดใช้ได้เลย
เอาแบบบ่อ 3D บ่อให้ลุงเค้าดูลุงแกเห็นก็เข้าใจทำได้อยู่
paoben
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 10:25:13 am »

อ้อรู้จักครับ
พี่ว่างช่วงไหนครับ ได้แว็บ เข้าไปดู
Naypop69
**

<" ) ><

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 06:27:28 pm »

ว่างทุกวันครับ สะดวกเข้ามาช่วงไหนก็ได้
วันนี้เพื่อนพาพี่คนนึงชื่อเอรู้สึกว่าจะเป็นผู้รับเหมาด้วยเข้ามาดูบ่อที่บ้านคุยไปคุยมาเค้าก็บอกว่าได้เจอกับคุณ paoben แล้ว
แล้วพี่เอจะเป็นตัวตั้งตัวตีจัดตั้งกลุ่มคนเลี้ยงคาร์ฟของสุราษฎร์ไว้แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ช่วยเหลือกันเวลาปลาป่วยน่ะครับ
ยังไงก็ลองคุยกับพี่เอเค้าดูเรื่องทำบ่อโครงสร้างระบบกรองจะได้ช่วยๆออกความคิดเห็นได้ครับ
paoben
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 09:43:27 pm »

บ้านพี่อยู่แถวไหนอะไปเวียน หลายรอบแหละ อิอิ 
แถวไหนหลังแอมเว อะพี่
ขอเบอร์พี่หน่อยครับ
พี่ชื่ออะไรครับ จะได้เรียกถูกครับ
Naypop69
**

<" ) ><

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 07:00:05 am »

มันเข้าได้2ทางครับ เข้าทางซอย 10 จะง่ายกว่า วิ่งตรงเข้ามาสุดซอยริมคลองเลยประมาณ 7-800เมตร มีหลังเดียวครับคลังคาแดงๆ
ถ้าเข้ามาไม่เจอผมเดินๆอยู่ข้างล่างก็เรียกได้เลยน่ะครับบางทีอาจจะนั่งเล่นคอมอยู่บนบ้าน
su_chaiya
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 11:41:32 am »

สวัสดดีครับ สมาชิกทุกท่าน ผมชื่อ สุ ครับ บ้านอยู่ที่ไชยา แต่ทำงานที่บ้านดอน ตอนนี้ผมเลี้ยงอยุ่ประมาณ 6 ตัวครับ ในอย่างธรรมดา แต่ตอนนี้คิดจะทำบ่อเล็กๆครับประมาณ1.2*2.5*1 ใครพอมีคำแนะนำอย่างไรหรือมีตัวอย่างให้ชมกันบ้างครับ อยากจะเลี้ยงจริงจังครับ เพราะรู้สึกว่ากำลังตกหลุมรักมันครับ  ขอบคุณครับ Grin  Kiss
paoben
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 10:59:23 am »

มาคุยกันได้ครับพี่สุ
ผมอยู่ร้านเปาโลครับ
ตอนนี้บ่อผม 5*7*2ใกล้เสร็จแล้ว
มาแชความคิดได้ครับผม
เบอร์โทร0894717315 เปาครับ
Naypop69
**

<" ) ><

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 02:21:59 pm »

ถ่ายรูปมาให้ชมบ้างซิครับคุณเปา
Preechahan
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 09:52:27 pm »

อิอิรูปอยู่ในไอแพทนะเดียวหาวิธีลงก่อน
Cyberyod
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2018, 10:56:25 am »

ดีครับ อยุ่บ้านดอน เพิ่งเริ่มเลี้ยงได้ไม่กี่เดือนครับสามสี่เดือน บ่ออิฐประสาน ใช้ถังกรอง มูพวิ่งเบด น้ำใส
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์