หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: [ปิดการขาย]รบกวนพื้นที่ปล่อยปลา 3 ตัวครับ เหมาๆ  (อ่าน 566 ครั้ง)
evolutiongod
สมาชิกใหม่
*

Love Me Love My Koi (สมาคมคนบ่อเล็ก)

« เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2016, 11:35:14 am »

รบกวนพื้นที่ ปล่อยปลาที่บ้านครับ เหมาๆ 4000 3 ตัวครับ จิงๆ จะปล่อยตัวเดียว แต่เอาไป 3 ตัวเลยครับ
รบกวนมาตักเองนะครับ ผมไม่มีอุปกรณ์อะไรเลย สิ่งที่ต้องเอามา ถุงใบใหญ่ ถังอ๊อก ทีตักปลา เนื่องจากจะ
เลิกเลี้ยงครับ บ่อเล็กสงสารปลา ผมเลี้ยงด้วยบ่อไฟเบอร์ขนาด 1 ตันกว่า และตอนนี้บ่อมีปัญหา เลยต้อง
เลิกเลี้ยงครับ
ติดต่อ 081 433 แปด เจ็ด เจ็ด สอง

รูปอาจจะไม่ชัดมาก กล้องมือถือครับ

โอจิบะ ฟาร์ม มารูโช ซื้อมาจาก JJ ตอนคนขายเมาๆ เลยได้ราคาพิเศษ เค้าบอกว่าปลาของนาย(ซะงั้น)
ตอนซื้อมาประมาณ 40cm ครับ ตอนนี้ก็อย่างที่เห็น บ่อผมเล็ก ให้อาหารน้อย เอาไปลงบ่อใหญ่ อัด
อาหารคงใหญ่กว่านี้ เดิมตรงส่วนท้ายไม่มีสีครับ เลี้ยงๆ ไป สีขึ้นในส่วนท้าย

ซันเก้ ซาไก (ปลามีตำหนิที่ครีบหลังครับ) สีแดงดี พอใช้

โซล่า ไทย ซื้อจาก ไทยโค่ย ตาข่ายสวยพอใช้ เลี้ยงมาตั้งแต่ตัวเท่านิ้วโป้ง

evolutiongod
สมาชิกใหม่
*

Love Me Love My Koi (สมาคมคนบ่อเล็ก)

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2016, 03:11:14 pm »

มีคุณพี่ท่านนึงขอเข้ามาดูปลา วันพุธ ครับ สถานะเป็นไงต่อจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ Smiley

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์