หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพบรรยากาศ กิจกรรมเยี่ยมบ่อครั้งที่ 3  (อ่าน 53636 ครั้ง)
DiDy ^^
สุข-ทุกข์อยู่ที่ตัวเรา
Koi Seller
ชั้นเซียนเรียกพี่
*

รูปนี้คือรูปหมาป่านะค่ะ ไม่ใช่รูปแมว TT___TT

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 11:35:36 pm »

พอดีแว่นมันเป็นแว่นเด็กเรียน(เนิส์ต)

แต่จิงๆแล้วไม่เรียนเลย Wink Wink Wink

Facebook ของKoi Mart Farm กดที่รูปข้างบนได้เลยคะ ^^
admin
Administrator
*

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 11:35:45 pm »

อ้อใช่เห็นลอดช่องแล้วต้องขอบตุณคุณเอก2009 ด้วยที่แบกมาถาดเบ้อเร่อเลยครับ อร่อยมากๆครับ หม่ำไป 2 ถ้วย  Smiley

SIAMcarp
ถามเรื่องเทคนิค บ่อปลา ระบบกรอง รักษาปลา 083 808 8875 ณัฐ
ถามเรื่องสินค้า ราคา สต็อค การจัดส่ง 084 142 0881 ตูน
Line ID : siamcarp
Group Line : siamcarp
Group Facebook : สยามคาร์ฟ กลุ่มคนรักปลาคาร์ฟ, siamcarp
รายละเอียดสินค้า ราคา สเปค : www.siamcarpshop.com
DiDy ^^
สุข-ทุกข์อยู่ที่ตัวเรา
Koi Seller
*

รูปนี้คือรูปหมาป่านะค่ะ ไม่ใช่รูปแมว TT___TT

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 12:15:54 am »

อ้อใช่เห็นลอดช่องแล้วต้องขอบตุณคุณเอก2009 ด้วยที่แบกมาถาดเบ้อเร่อเลยครับ อร่อยมากๆครับ หม่ำไป 2 ถ้วย  Smiley
จิงด้วยลอดช่องอร่อยมากเลย หอมใบเตย กะทิก็ข้นด้วย Smiley Smiley Smiley

Facebook ของKoi Mart Farm กดที่รูปข้างบนได้เลยคะ ^^
puk
Buddy Admin
*

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 08:21:49 am »

เหฟ็นหนุ่มเมืองชลแต่ละคน น่าจะคราวพ่อดีดี้ทั้งน้าน  Smiley

Embarrassed EmbarrassedAngry Angry Angry Angry
หมดกัน คราวนี้  Smiley Smiley Smiley
Live
มือเก่าเลี้ยงมานาน

อั๋น ณ ศรีราชา

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 08:25:23 am »

เหฟ็นหนุ่มเมืองชลแต่ละคน น่าจะคราวพ่อดีดี้ทั้งน้าน  Smiley
ยกเว้นผมซักคนนะพี่
puk
Buddy Admin
*

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 08:28:59 am »

ยกเว้นผมซักคนนะพี่

คุณอั๋น น่ะ สุดๆเลยละ Lips Sealed Lips Sealed Smiley Smiley
Live

อั๋น ณ ศรีราชา

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 08:32:25 am »

สรุปแล้วปลาที่คุณpukได้ไป เห็นน้องแฮมสะกิดสู้ๆ สรุปแล้วใครอยากได้กันแน่ Smiley Smiley Smiley
puk
Buddy Admin
*

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 08:34:55 am »

สรุปแล้วปลาที่คุณpukได้ไป เห็นน้องแฮมสะกิดสู้ๆ สรุปแล้วใครอยากได้กันแน่ Smiley Smiley Smiley

ปลาแฮมเค้าครับ คุณอั๋น ผมเป็นคนเลี้ยงครับ แฮมเค้าเป็นเจ้าของ  Smiley Smiley Smiley
bmung
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 08:43:50 am »

ขอขอบคุณคุณนัท และเฮียซ้งสำหรับกิจกรรมดีๆอย่างนี้ครับ อยากให้จัดบ่อยๆ ได้รู้จักเพื่อนใหม่ๆ ได้รับความรู้เพิ่มเติม

เฮียซ้งสปอร์ตมากครับ ดูแลทุกคนอย่างดี อาหาร+ขนม+ผลไม้เพียบ Cool

ไปคราวนี้เอาภรรยาไปด้วย เค้าได้เห็นปลาสวยๆ + วิธีเลี้ยงที่ถูกต้อง ทำให้เค้าชอบปลาคราฟ์มากขึ้นครับ Kiss

ตอนอยู่ที่บ้านเฮียซ้งเค้าใจแข็งไม่ยอมอนุมัติให้เข้าร่วมประมูลปลา อดได้ปลาติดมือกลับบ้านเลย คุณตูนยังแซวเลยว่ากระเป๋าสตางค์ไม่ยอมอนุมัติเหรอ ทำไงได้ก็เป็นโรคเกลียมัวอ่ะครับ:-[  

แต่กลับมาบ้านเค้าเริ่มเห็นว่าราคา+ความสวยของปลาทั้งหมดที่เฮียซ้งคัดมาให้ประมูลสุดจะคุ้ม ผมเลยโดนต่อว่าว่าทำไมไม่เอากลับบ้านสักตัว งานเข้าเลย;)

แต่ก็ดีครับรอบหน้าถ้ามีกิจกรรมเยี่ยมบ่อ + ประมูลแบบนี้อีกผมไม่พลาดแน่ Cheesy

puk
Buddy Admin
*

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 10:28:10 am »

มีรูปเหลืออีกนิดหน่อยครับ แบบประชันความหล่อกันเลยทีเดียว จับคู่กันเลยครับ  Smiley Smiley
puk
Buddy Admin
*

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 10:28:51 am »

อีกนิดๆๆ  Smiley Smiley
Jewyi
จะไปไหนก็ไป

ไม่รู้ ไม่สนใจ

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 10:46:11 am »

รูปมีเยอะจังครับพี่ปุ๊ก Shockedนึกว่าหมดแล้ว

ท่านที่รอดูอยู่กระทู้นี้ ใจเย็นๆนะครับ Cool Coolรวมถึงผมด้วยพี่ปุ๊ก Angry

เยอะแบบเรียกว่าเป็น มหากาพย์ กันเลยทีเดียว Kiss Kiss
puk
Buddy Admin
*

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 11:08:26 am »

แถมอีกหน่อยครับ คราวนี้หมดสต๊อกแล้วจริงๆครับ

ไปดูอุปกรณ์เฮียซ้งกันมั่งดีกว่าว่า....... บ่อใหญ่เฮียซ้งใช้อะไรมั่ง ที่เห็นๆก็ UV. ตัวละหมื่น เบาะๆปาไป 15 ตัวครับ
ขุมพลังปั๊มลม Hiblow กับ Atman อย่างละ 2 ตัว / กรองใช้ Filter Matt. กับ ปะการังเท่านั้น / อาหารผสมสูตรเฮียเค้ามาเอง
ปั๊ม Fox. ซัดไปเบาะๆ 8 ตัว  แค่ค่า UV. ก็เอามาทำบ่อใหม่ผมได้แล้วครับ แถมยังตักปลาในบ่อมาให้ประมูลกันอีก โอว..เยี่ยมครับ Cool Cool
admin
*

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 12:00:01 pm »

ขอขอบคุณคุณนัท และเฮียซ้งสำหรับกิจกรรมดีๆอย่างนี้ครับ อยากให้จัดบ่อยๆ ได้รู้จักเพื่อนใหม่ๆ ได้รับความรู้เพิ่มเติม

เฮียซ้งสปอร์ตมากครับ ดูแลทุกคนอย่างดี อาหาร+ขนม+ผลไม้เพียบ Cool

ไปคราวนี้เอาภรรยาไปด้วย เค้าได้เห็นปลาสวยๆ + วิธีเลี้ยงที่ถูกต้อง ทำให้เค้าชอบปลาคราฟ์มากขึ้นครับ Kiss

ตอนอยู่ที่บ้านเฮียซ้งเค้าใจแข็งไม่ยอมอนุมัติให้เข้าร่วมประมูลปลา อดได้ปลาติดมือกลับบ้านเลย คุณตูนยังแซวเลยว่ากระเป๋าสตางค์ไม่ยอมอนุมัติเหรอ ทำไงได้ก็เป็นโรคเกลียมัวอ่ะครับ:-[  

แต่กลับมาบ้านเค้าเริ่มเห็นว่าราคา+ความสวยของปลาทั้งหมดที่เฮียซ้งคัดมาให้ประมูลสุดจะคุ้ม ผมเลยโดนต่อว่าว่าทำไมไม่เอากลับบ้านสักตัว งานเข้าเลย;)

แต่ก็ดีครับรอบหน้าถ้ามีกิจกรรมเยี่ยมบ่อ + ประมูลแบบนี้อีกผมไม่พลาดแน่ Cheesy

ถ้าจะจัดอีก อาจจะมีเที่ยวหน้าร่วมกับอีกเว็ปด้วยนะครับ ขอคุยกันก่อน เฮียซ้งบอกว่าได้อยู่แล้วอยากให้มากันเยอะๆ  Cheesy

SIAMcarp
ถามเรื่องเทคนิค บ่อปลา ระบบกรอง รักษาปลา 083 808 8875 ณัฐ
ถามเรื่องสินค้า ราคา สต็อค การจัดส่ง 084 142 0881 ตูน
Group Facebook : สยามคาร์ฟ กลุ่มคนรักปลาคาร์ฟ, siamcarp
รายละเอียดสินค้า ราคา สเปค : www.siamcarpshop.com
Gang_p

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 12:12:18 pm »

Next time, Showa please Cheesy
admin
*

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 12:24:51 pm »

ไม่รู้จะมีเปล่านะ เฮียแกก็อยากทำอยู่ครับ  Grin

SIAMcarp
BeBiTo
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 03:23:57 pm »

ปลาสีแดงเข้มดีจังเลยครับ
admin
*

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 08:14:23 pm »

สูตรอาหารของเฮียซ้งก็สูตรพิเศษหละครับ ค่าอาหารเดือนนึงหลายหมื่นเลย  Grin

SIAMcarp
Tongsom

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 08:35:31 pm »

ขอบคุณครับ เสียดายที่ไม่ได้ไป

POOM
ผู้ชำนาญการเลี้ยง
**

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 09:43:25 pm »

พี่ๆ พอดีผมเพิ่งกลับมา

รูปเยอะแล้ว งั้นผมไม่เอาลงนะพี่

ขอแก้ข่าวหน่อยนะคับ

ใครว่าหนุ่มชลบุรีแก่ ไม่จริงๆขอเถียงคับ
mosjo
ผมชื่อโป้งครับ อยู่พัทยา ชลบุรี

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 09:49:51 pm »

รูปเยอะแล้ว งั้นผมไม่เอาลงนะพี่

ใครว่าหนุ่มชลบุรีแก่ ไม่จริงๆขอเถียงคับ

เอาลงหน่อยก็ดีครับคุณPOOM

อ้ออย่าลืมรูปหมู่ด้วยครับ^^

ส่วนเรื่องแก่นี้ผมก็เถียงขายใจครับ...เนอะคุณPOOMเนอะ........อิอิ

Smiley Smiley Smiley Smiley

ไปลากปลาหรือยังครับที่บ่อดิน

ผลเป็นยังไงบ้างครับมีรู้ไหมครับ Kiss Kiss Kiss

POOM
ผู้ชำนาญการเลี้ยง
**

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 10:04:02 pm »

ยังเลยครับ ปลาบ่อดินยังไม่ได้ลาก

เดียวเอารูปลงให้พรุ่งนี้นะ

ช่วงนี้สอบด้วย งานเยอะเต็มมือไปหมด

ขอโทด พี่ๆด้วยนะคับ ที่เอารูปลงช้า

พรุ่งนี้แน่นอนคับ
ulyeehard
น้องฮาร์ท
เซียนตัวจริง

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 12:33:22 am »

Smiley Smiley

ยอมเเก่ เหอะ พี่ๆๆ อายุมันฟ้อง  Smiley Smiley

น้องฮาร์ท
mosjo
ผมชื่อโป้งครับ อยู่พัทยา ชลบุรี

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 04:37:20 pm »

ยอมเเก่ เหอะ พี่ๆๆ อายุมันฟ้อง  Smiley Smiley

ตาฮาร์ท...อายุเป็นเพียงตัวเลข Angry

พี่เพิ่ง25หยกๆเอง......อิอิ

ulyeehard
น้องฮาร์ท

« ตอบ #84 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 06:44:26 pm »

ตาฮาร์ท...อายุเป็นเพียงตัวเลข Angry

พี่เพิ่ง25หยกๆเอง......อิอิ

โหพี่โป้ง ยังหล่ออยู่เลยเนี่ย  Smiley Smiley

น้องฮาร์ท
puk
Buddy Admin
*

« ตอบ #85 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 06:47:52 pm »

ส่วนเรื่องแก่นี้ผมก็เถียงขายใจครับ...เนอะคุณPOOMเนอะ........อิอิ

ผลเป็นยังไงบ้างครับมีรู้ไหมครับ Kiss Kiss Kiss

เล่นชงกันสองคนเลยนะ เผื่อมั่งสิ  Smiley Smiley Smiley
ulyeehard
น้องฮาร์ท

« ตอบ #86 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 06:50:24 pm »

เล่นชงกันสองคนเลยนะ เผื่อมั่งสิ  Smiley Smiley Smiley

ครับพี่ปุ๊ก เเล้วพี่ป๊ก อายุเท่าไหร่เเล้ว ครับ

ผมว่าคงไม่เกิน 23ละมั้ง

น้องฮาร์ท
puk
Buddy Admin
*

« ตอบ #87 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 07:13:16 pm »

ครับพี่ปุ๊ก เเล้วพี่ป๊ก อายุเท่าไหร่เเล้ว ครับ

ผมว่าคงไม่เกิน 23ละมั้ง

Smiley Smiley  แบบนี้สิเค้าเรียกว่า แม่น ยังกะ ตาเห็น   Smiley Smiley
กลับไป กลับมา แล้วก็ยังไม่พอเลยครับ  Smiley Smiley Smiley
Jewyi
จะไปไหนก็ไป

ไม่รู้ ไม่สนใจ

« ตอบ #88 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 07:16:14 pm »

อายุ 23 นั่นตัวตั้งครับพี่น้อง Shocked Shocked

ต้องมีตัวคูณด้วย อืม คูณ2 หรือ คูณ3 ดีครับพี่ปุ๊ก Cheesy Cheesy
puk
Buddy Admin
*

« ตอบ #89 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 07:23:12 pm »

อายุ 23 นั่นตัวตั้งครับพี่น้อง Shocked Shocked

ต้องมีตัวคูณด้วย อืม คูณ2 หรือ คูณ3 ดีครับพี่ปุ๊ก Cheesy Cheesy

กะไม่ให้เกิดเลยนะ แต่ก็ใกล้เชียวนะ   Undecided Undecided
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์