หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาซื้อ ไฮโดรเจนเปอร์ออกไซค์ กันที่ไหนครับ  (อ่าน 7846 ครั้ง)
commonman
ผู้ชำนาญการเลี้ยง
**

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 08:56:52 pm »

ตามหัวข้อเลยครับบบ 
อยากทราบว่าจะสามารถหาซื้อได้ที่ไหน
อ่านใน FISHMAX เล่มใดเล่มนึงนี่ละครับ
เขียนว่า ใช้ร่วมกันกับด่างทับทิมในการเคลียร์บ่อ
เพราะผมล้างบ่อขนานใหญ่ไปนึงรอบกำลังจะลงน้ำใหม่เสียหน่อย
แต่ไม่รู้ว่าหาซื้อที่ไหนได้
ในหนังสือบอกว่า 200 cc ต่อ 1 ตัน ( ไฮโดรเจนเปอร์ออกไซค์ 18 % นะครับ)
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้ข้อมูลนะคร้าบบบบบบบบ

noi
มือเก่าเลี้ยงมานาน

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 09:03:07 pm »

ใช้เคลียร์ด่างทับทิมหลังจากบอมบ์บ่อครับ  ภายหลังด่างทับทิมประมาณ 4ชม.อย่างน้อย

ซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไป  เป็นน้ำยาล้างแผลธรรมดา
DiDy ^^
สุข-ทุกข์อยู่ที่ตัวเรา
Koi Seller
ชั้นเซียนเรียกพี่
*

รูปนี้คือรูปหมาป่านะค่ะ ไม่ใช่รูปแมว TT___TT

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 09:56:58 pm »

ยาล้างแผลธรรมดานิคะ ร้ายขายมาก็มี ยาสีขาวใสๆ

เวลาเอามาหยดใส่แผลแล้วจะมีฟองฟู่~
 Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

Facebook ของKoi Mart Farm กดที่รูปข้างบนได้เลยคะ ^^
boriwat
เซียนตัวจริง

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 01:11:24 am »

Macro มีขายครับ ราคาถูกด้วยครับ เวลาผมไปชอปปิ้ง ผมจะซื๊อติดกลับมาเกือบทุกทีครับ ลองแวะแผนกยาดูครับ

หวังว่าคงมีประโยชน์ครับ 
Gang_p
มือเก่าเลี้ยงมานาน

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 06:12:11 am »

เคยคุยกับอาจารยัย บอกว่าส่วนใหญ่อาจารย์ใส่ ด่งทับทิม 3ครั้ง แล้วครั้งสุดท้ายค่อยใส่ hydrogenperoxy
pratoun
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 10:56:10 am »

ทั้งด่่างทับทิม และไฮโดรเจนเปอร์ออกไซด์ ... ซื้อที่ร้ายขายยาใน แม๊คโคร ได้เลยครับ
ส่วนอัตราการใช้... ต้องอ่านให้ดีๆนะครับ คงไม่ใช่ 200 cc ต่อ น้ำ 1 ตัน แน่นอน.... อัตราการใช้ต้องดูด้วยนะครับว่า ไฮโดรเจนเปอร์ออกไซด์ เป็นชนิด กี่ % .... ที่แม๊คโคร รู้สึกจะมีแบบ 3% และ 6% (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ) อัตตราการใช้ไม่เท่ากัน.... ลองหาอ่านกระทู้การใช้ด่างทับทิม อีกรอบ
commonman
**

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 01:20:29 pm »

ขอบคุณทุกท่านมากมายครับผม  Grin Grin Grin Grin Grin Grin
ข้าน้อยซึ้งในน้ำใจเป็นอย่างยิ่ง
commonman
**

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 10:10:31 am »

เอาจริงๆนะครับ 18 เปอร์เซนต์ นี่มันหายากมากเลย
ผมหาทั่วราชบุรี เข้าร้านยาไปสามร้าน แมคโครอีกร้าน
บอกแบบเดียวกันเลย มีแต่ 3 % 555555
admin
Administrator
ชั้นเซียนเรียกพี่
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 01:30:13 am »

หาตามร้านอุปกรณ์บ่อกุ้งจะเอาแบบโดนมือแล้วแสบเลยก็มี  Smiley แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องหาอะไรที่หายากๆมาใช้  :Smiley

SIAMcarp
ถามเรื่องเทคนิค บ่อปลา ระบบกรอง รักษาปลา 083 808 8875 ณัฐ
ถามเรื่องสินค้า ราคา สต็อค การจัดส่ง 089 006 1223 ตูน
Line ID : siamcarp, natsiamcarp
Group Line : siamcarp
Group Facebook : สยามคาร์ฟ กลุ่มคนรักปลาคาร์ฟ, siamcarp
boriwat
เซียนตัวจริง

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 09:34:40 am »

ไฮโตรเจนเปอร์อ๊อคไซด์ ใช้ระวังด้วยนะครับ เท่าที่อ่านมา มันจะทำลายเมือกปลาครับ ผมใช้สองกรณีเท่านั้นคือ ใช้ล้างแผล กับ ใช้ขจัดด่างทับทิม ตอนบอมบ์บ่อครับ

หวังว่าคงมีประโยชน์ครับ ขอบคุณครับ 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์